

OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA BARIADI

SHULE YA SEKONDARI NYASOSI
P.BOX 233
BARIADI - SIMIYU

Kumb Na. NSS/JI/2021

JINA LA MWANAFUNZI

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI NYASOSI MWAKA 2021**

1.0.UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Nyasosi ambayo ipo katika Halmashauri ya wilaya ya BARIADI mkoa wa SIMIYU.

Shule hii inafundisha masomo ya Civics, Historia, Geografia, Kiswahili, English, Basic mathematics, Chemistry, Biology na Physics. Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili ambalo linafundishwa kwa lugha ya Kswahili. Shule itafunguliwa tarehe **11.01.2021** Saa 1:00 Asubuhi na **unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo bila kukosa**. Kushindwa kuripoti kwa tarehe tajwa kutapelekea mzazi/mlezi wako kuchukuliwa hatua kali za kisheria ikiwemo kufikishwa mahakamani

2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1: Sare ya shule

A. Wavulana

- i. Suruali kijani moja na dark blue moja. Tai nyeusi moja na damu ya mzee moja. Aina ya mashono utapewa maenelezo wakati wa kuchukua fomu.
NB: Atakaye shona suruali isiyokuwa na maadili na kwa kiwango hataruhusiwa kuivaa Shuleni
- ii. Shati nyeupe mbili mikono mifupi, soksi jozi 2 rangi nyeupe
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi 02 vyenye kamba na visiwe na kisigino kirefu.
- iv. Tai 02 (rangi yaLight blue moja na damu ya mzee moja)
- v. Mkanda wa suruali mweusi – wenye belt ndogo.
- vi. Sweta rangi ya blue.
- vii. Sare ya michezo ni bukta moja nyeusi, raba na t - shirt ya timu ya Taifa rangi nyeusi
- viii. Daftari kubwa 12 (**counter book**), kalamu na seti ya hesabu (mathematical set)

MUHIMU: Repoti shuleni ukiwa na **ufagio** mmoja wa nje kwa ajili ya usafi wa mazingira ya shule

B. Wasichana

- i. Sketi ya kijani moja na dark blue moja **inayofunika soksi**. Mashono utapewa maelekezo wakati wa kuchukuwa fomu.
NB:
 - Kitambaa cha **Sketi lazima kiwe kizito**
 - Atakayeshona sketi isiyokuwa na maadili na kwa kiwango hataruhusiwa kuivaa shuleni.
- ii. Shati nyeupe mikono mifupi, soksi jozi 2 rangi nyeupe zisizo na mapambo ya aina yoyote
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi 2 na visiwe na kisigino kirefu.
- iv. Sweta rangi ya blue
- v. Tai 2(rangi ya light blue moja na damu ya mzee moja)
- vi. Sare ya michezo ni tracksut nyeusi, raba na t-shirt ya timu ya Taifa rangi nyeusi
- vii. Daftari kubwa 12 (counter book), kalamu na set ya hesabu (mathematical set)

NB: Vazi la hijabu lifanane na sare ya shule

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ambazo zitajazwa kikamilifu kabla ya kuzikabidhi wakati wa kusajiliwa shuleni;

- ❖ Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai
- ❖ Fomu ya vipimo vya afya. Ijazwe na mganga wa hospitali ya Serikali. Kwa mwenye matatizo ya kiafya aje na cheti cha daktari kwa uthibitisho ili atambulike shuleni.
- ❖ Fomu ya kuthibitisha uhalali wa mwanafunzi. **(ijazwe na mwalimu mkuu mwenyewe)**
- ❖ Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakatolewa na shule
- ❖ Sheria na kanuni za shule, zisomwe na kuzingatiwa kwa kila mwanafunzi

MUHIMU: Repoti shuleni ukiwa na **ufagio** mmoja wa ndani kwa ajili ya usafi wa ndani ya darasa

KARIBU SANA
SHULE YA SEKONDARI NYASOSI

.....
MASHAMBA J. MGETTA
MKUU WA SHULE

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

3.1: Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais- TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandaishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wa shule, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa kama mwanafunzi katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (i) Kutunza mali za shule na za Umma

3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kusimamishwa au kufukuzwa shule;

- (a) Wizi (b) Uasherati na ushoga (c) Ubakaji (d) Kupiga au kupigana
- (e) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli, n.k
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma (g) Kudharau Bendera ya Taifa (h) Kupata mimba au kumpa mtu mimba (i) Kuoia au kuolewa (j) Kutoa mimba (k) Kuwa na simu ya mkononi
- (l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- (m) Kukataa adhabu kwa makusudi

Mambo mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi;

- (a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.

NB: Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

.....
MASHAMBA J. MGETTA
MKUU WA SHULE

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATION TRAINING

NYASOSI SEKONDARI SCHOOL,
S.L.P 233,
BARIADI.
DATE.....

THE MEDICAL OFFICER,
.....,
P.O.BOX
BARIADI.

RE: FORM FOR MEDICAL EXAMINATION.

Please examine the under mentioned boy/girl as his/her fitness for studies at this school.(This form should be completed by a Government Medical Officer).

Students full name: -----
Blood test -----
Stool Examination: -----
T.S.test: -----
Asthma: - -----
Eye disorder: -----
Nose disorder: -----
Skin disorder: -----
Anaemia : -----
Chest: - -----
Operation: -----
Serious Accidents: -----
Any other infections disease: -----
Pregnancy: -----

ADDITIONAL INFORMATION (eg.physical defects or impairments)

Infections chronic of Family disease etc:

I CERTIFY THAT THE ABOVE IS FIT TO PURSUE STUDIES AS INDICATED ABOVE.

Signature: -----
Designation: -----
Station: - -----

Date: -

