

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA BARIADI

SHULE YA SEKONDARI MISWAKI
P.BOX 90
BARIADI

Kumb Na. MSS/JI/2021

JINA LA MWANAFUNZI

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI MISWAKI MWAKA 2021**

1.0.UTANGULIZI

Napenda kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari MISWAKI ambayo ipo katika Halmashauri ya wilaya ya BARIADI mkoa wa SIMIYU.

Shule hii inafundisha masomo ya Civics, Historia, Geografia, Kiswahili, English, Basic mathematics, Chemistry, Biology, Literature in English na Physics. Masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili ambalo linafundishwa kwa lugha ya Kswahili. Shule itafunguliwa tarehe **11.01.2021** Saa 1:00 Asubuhi hivyo unatakiwa kuripoti siku na mda husika bila kukosa. Siku hii ni siku ya Usajili tayari kuanza masomo.

2.0.MAMBO MHIMU

2.1: Sare ya shule

A. **Wavulana**

- i. Suruali moja dark blue na rangi ya kaki moja. Tai moja dark blue na kaki moja moja. Aina ya mashono utapewa maekelezo wakati wa kuchukua fomu.

NB:Nguo zinatakiwa zenye staha.

- ii. Shati nyeupe mbili mikono mifupi, soksi jozi 2 rangi nyeupe
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi 02 vyenye kamba na visiwe na kisigino kirefu.
- iv. Mkanda wa suruali mweusi wenye belt ndogo.
- vi. Sweta rangi ya blue.
- vii. Sare ya michezo ni bukta moja blue, raba na t - shirt ya njano
- viii. Daftari kubwa 12 (**counter book**), kalamu na seti ya hesabu (mathematical set)
- ix. Dictionary (English Kwa kiswahili)

B. **Wasichana**

- i. Sketi dark blue moja na kaki moja **inayofunika soksi**. Nguo iwe yenye staha

NB:

- Kitambaa cha **Sketi lazima kiwe kizito**

- ii. Shati nyeupe mikono mifupi, soksi jozi 2 rangi nyeupe.
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi 2 na visiwe na kisigino kirefu.
- iv. Sweta rangi ya blue
- v. Tai 2(rangi ya dark blue moja na kaki moja)
- vi. Sare ya michezo ni sketi ya blue, raba na t-shirt ya njano
- vii. Daftari kubwa 12 (counter book), kalamu na set ya hesabu (mathematical set)
- viii. Dictionary(English Kkiswahili)ili

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ambazo zitajazwa kikamilifu kabla ya kuzikabidhi wakati wa kusajiliwa shuleni;

- ❖ Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai
- ❖ Fomu ya vipimo vya afya. Ijazwe na mganga wa hospitali ya Serikali. Kwa mwenye matatizo ya kiafya aje na cheti cha daktari kwa uthibitisho ili atambulike shuleni.
- ❖ Sheria na kanuni za shule, zisomwe na kuzingatiwa kwa kila mwanafunzi

.....

MKUU WA SHULE

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

3.1: Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais- TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandaishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wa shule, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa kama mwanafunzi katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (i) Kutunza mali za shule na za Umma

3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule;

- (a) Wizi (b) Uasherati na ushoga (c) Ubakaji (d) Kupiga au kupigana
- (e) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli, n.k
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma (g) Kudharau Bendera ya Taifa (h) Kupata mimba au kumpa mtu mimba (i) Kuoau au kuolewa (j) Kutoa mimba (k) Kuwa na simu ya mkononi
- (l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- (m) Kukataa adhabu kwa makusudi

KARIBU UJIUNGE KATIKA SHULE HII

.....

MKUU WA SHULE

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATION TRAINING

MISWAKI SEKONDARI SCHOOL,
 S.L.P 90,
BARIADI.
 DATE.....

THE MEDICAL OFFICER,
,
 P.O.BOX**BARIADI.**

RE: FORM FOR MEDICAL EXAMINATION.

Please examine the under mentioned boy/girl as his/her fitness for studies at this school.(This form should be completed by a Government Medical Officer).

Students full name: -----

Blood test -----

Stool Examination: -----

T.S.test: -----

Asthma: - -----

Eye disorder: -----

Nose disorder: -----

Skin disorder: -----

Anaemia : -----

Chest: - -----

Operation: -----

Serious Accidents: -----

Any other infections disease: -----

Pregnancy: -----

ADDITIONAL INFORMATION (eg.physical defects or impairments)

Infections chronic of Family disease etc:

I CERTIFY THAT THE ABOVE IS FIT TO PURSUE STUDIES AS INDICATED ABOVE.

Signature: -----

Designation: -----

Station: - -----

Date: -