

OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA BARIADI

SHULE YA SEKONDARI IKUNGULYABASHASHI,
S.L.P 271,
BARIADI.

TAREHE

Kumb Na. ISS/JI/2018

JINA LA MWANAFUNZI

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IKUNGULYABASHASHI – 2020

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukualifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika Shule hii mwaka 2020

Shule ya Sekondari IKUNGULYABASHASHI ipo umbali wa Km 35 Kaskazini – Magharibi mwa mji mkuu wa Mkoa wa Halmashauri ya Mji wa BARIADI

Usafili wa Basi kutoka BARIADI Mjini unapatikana katika kituo cha mabasi cha SOMANDA.

Mhula wa masomo utanza tarehe Na unatakiwa kuripoti Shuleni kuanzia tarehe na mwisho ni tarehe (ndani ya siku 7)

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE YA SHULE

(a) Sare ya Shule ni:-

- Wavulana – Suruali nyeusi moja na damu ya mzee moja. Tai nyeusi moja na damu ya mzee moja
- Wasichana – Sketi nyeusi moja na damu ya mzee mzee moja. Tai nyeusi moja na damu ya mzee moja

(b) Shati mbili nyeupe tetroni mikono mifupi kwa wavulana na blauzi mbili nyeupe mikono mifupi kwa wasichana

(c) Rangi ya hijabu ifanane na sare ya Shule

(d) Viatu vya ngozi vyeusi jozi mbili vyenye kisigino kifupi na vyenye kamba na soksi nyeupe jozi mbili

(e) Kwa wavulana viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi na vyenye kamba na soksi nyeupe jozi mbili

(f) Sare za michezo ni bukta moja la blue na raba jozi moja kwa wavulana na bukta fupi ya pinki na raba jozi moja kwa wasichana na T-shirt za blue kwa wanafunzi wote

NB:- Sweta kwa wanafunzi wote iwe ya rangi ya damu ya mzee

2.2 Daftari kubwa 12 (counter book) kalamu na mkebe wa hesabu (Mathematical set)

2.3 Aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa

2.4 Aje na faili moja

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995 aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu Sayansi Teknolojia mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa na kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wa shule, wanafunzi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maanadalio ya jioni (Preparation)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa kama mwanafunzi katika shule hii
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (i) Kutunza mali za shule na za umma

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kusimamishwa au kufukuzwa shule

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na ushoga
- (c) Ubakaji
- (d) Kupiga au kupigana
- (e) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- (g) Kudharau Bendera ya Taifa
- (h) Kupata mimba au kumpa mtu mimba
- (i) Kuoa Kuolewa
- (j) Kutoa mimba
- (k) Kuwa na simu ya mkononi
- (l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- (m) Kukataa adhabu kwa makusudi

3.3 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

- (a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii inakabidhiwa kwa mkuu wa Shule mara tu utakaporipoti shuleni
- (b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshirika katika migomo na makosa ya jinai
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, taratibu na kanuni na maelekezo mengine yatakoyotolewa shuleni

NB:- Tafadhari soma kwa makini maelezo / maagizo haya ya kutekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

SHAHIB H. CHIRONGO
MKUU WA SHULE

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IKUNGULYABASHASHI

ANUANI
.....
.....
.....
TAREHE

Mkuu wa Shule,
Shule ya Sekondari Ikungulyabashashi,
S.L.P 271,
BARIADI.

YAH: KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IKUNGULYABASHASHI.

Mimi ambaye ni mwanafunzi niliyechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule yako nakubali kujiunga na shule hii. Naahidi kuwa nitakuwa mwaminifu, mtiifu, nitafuata sheria na taratibu zote za shule, nitatunza mali zote za umma zilizopo shuleni, nitasoma na kufanya kazi zote za shule kwa uwezo wangu wote na nitaishi kwa amani na kujiheshimu katika jumuiya ya shule na jumuiya inayoizunguka shule.

Sahihi ya Mwanafunzi

Mimi

Mzazi / mlezi wa mwanafunzi wa shule ya sekondari ikungulyabashashi, naahidi kuwa:-

- (I) Mtoto wangu atafika shuleni na vifaa vyote alivyoagizwa na shule
- (II) Kwa kipindi chote mtoto wangu atakapokuwa mwanafunzi wa shuleni, nitashirikiana na jumuiya ya shule kumpatia taratibu za shule
- (III) Mtoto wangu mtoto awapo nyumbani nitampatia muda na mazingira mazuri ya kujifunzia na kufanya mazoezi aliyopewa na walimu wake (homework)
- (IV) Nitawajulisha walimu mara moja mabadiliko yoyote mabaya katika tabia ya mtoto wangu

Sahihi ya Mzazi/Mlezi

Nakala kwa

1. Katibu Mkuu wizara ya elimu sayansi, teknolojia na mafunzo ya ufundi
S.L.P 9121 Dar es salaam
2. Afisa elimu mkoa
S.L.P 4
SIMIYU
3. Afisa elimu sekondari wilaya
S.L.P 109
BARIADI

WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI

SHULE YA MSINGI

S.L.P

TAREHE

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI IKUNGULYABASHASHI,
S.L.P 271,
BARIADI.

**YAH: FOMU YA KUTHIBITISHA UHALALI WA MWANAFUNZI ALIYECHAGULIWA
KUJIUNGA SHULE YA SEKONDARI IKUNGULYABASHASHI**

Mimi (Jina kamili)

Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi

Nathibitisha kuwa mwenye picha hii ni mwanafunzi halali aliyechaguliwa kutoa katik shule hii na kujiunga na shule ya kutwa ya Sekondari Ikungulyabashashi

Sahihi ya mwalimu mkuu

Mhuri wa shule

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATION TRAINING

IKUNGULYABASHASHI SECONDARY SCHOOL,
P.O.BOX 271,
BARIADI.
DATE

MEDICAL OFFICER,
BARIADI DISTRICT HOSPITAL,
P.O.BOX 75,
BARIADI.

RE: FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine the under mentioned boy/girl as his/her fitness at this school (this form should be completed by a Government Medical Officer.

- Students full name
- Blood test
- Stool examination
- T.S. Test
- Asthma
- Eyes disorder
- Nose disorder
- Skin disorder
- Anemia
- Chest
- Operation
- Serious accident
- Any other infection disease
- Pregnancy

ADDITIONAL INFORMATION (e.g Physical defects or impairment)

Infection chronic of family disease
.....
.....
.....

I CERTIFY THAT THE ABOVE IS FIT TO PURSUE STUDIES AS INDICATED ABOVE

Signature

Designation

Station

Date